• 13669217_1051394898279404_675653583483267791_n

  ग्रामीण बचत गटांच्या वस्तुंचे मुंबईतील प्रदर्शन कौतुकास्पद – मुख्यमंत्री

  • बार्शीतील आरएसएम समाजसेवा संस्थेच्या प्रदर्शनाचे उद्घाटन
  मुंबई : सोलापूर जिल्ह्यातील बार्शीसारख्या ग्रामीण भागातील बचत गटांच्या वस्तुंचे मुंबईमध्ये प्रदर्शन भरविणे हा कौतुकास्पद उपक्रम आहे. ग्रामीण भागातील बचतगटांना मुंबईची बाजारपेठ उपलब्ध करुन देण्यासाठी आरएसएम समाजसेवा संस्थेने राबविलेल्या या उपक्रमातून बचतगट चळवळीला निश्चितच प्रेरणा मिळेल, असे प्रतिपादन मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सोमवारी येथे केले.येथील सचिवालय जिमखाना येथे बचत गटांद्वारे उत्पादित वस्तुंच्या या प्रदर्शनाचे मुख्यमंत्र्यांच्या हस्ते उद्घाटन झाले, त्यावेळी ते बोलत होते. यावेळी वित्त मंत्री सुधीर मुनगंटीवार, ग्रामविकास आणि महिला – बालविकास मंत्री पंकजा मुंडे, सहकार मंत्री सुभाष देशमुख, परिवहन राज्यमंत्री तथा सोलापूर जिल्ह्याचे पालकमंत्री विजय देशमुख, आरएसएम समाजसेवा संस्थेचे अध्यक्ष राजेंद्र मिरगणे यांच्यासह बचत गटांचे प्रतिनिधी उपस्थित होते.

  बार्शी (जि. सोलापूर) येथील आरएसएम समाजसेवा संस्थेमार्फत या प्रदर्शनाचे आयोजन करण्यात आले आहे. हे प्रदर्शन आणि विक्री आज आणि उद्या (दि. २ ऑगस्ट) पर्यंत सुरु राहणार आहे.

  मुख्यमंत्री म्हणाले, सोलापूर जिल्ह्यातील अनेक चांगल्या व वेगवेगळ्या चवीच्या खाद्यवस्तू या प्रदर्शनात उपलब्ध असून सोलापूरच्या पदार्थांची चवच वेगळी आहे. बचटगट चळवळीला प्रोत्साहन देण्यासाठी राज्य शासन कटीबद्ध आहे. बचट गटांना सर्वतोपरी मदतीसाठी राज्य शासन नेहमीच त्यांच्या पाठीशी राहील, असे ते म्हणाले.

  बचत गटांमार्फत ग्रामीण विकासाला चालना – पंकजा मुंडे
  बचत गट उत्पादनांची पाहणी करताना प्रतिक्रिया देताना ग्रामविकास, महिला आणि बालविकास मंत्री पंकजा मुंडे म्हणाल्या, आरएसएम समाजसेवा संस्थेमार्फत आयोजित हा उपक्रम चांगला आहे. स्थानिक, ग्रामीण पातळीवरील रोजगाराला यातून मोठ्या प्रमाणात चालना मिळेल. बचतगटांच्या उत्पादनांना बाजारपेठ मिळवून देऊन ग्रामीण विकासाला चालना देण्यासाठी राज्य शासनाच्या ग्रामविकास आणि महिला-बालविकास विभागामार्फत व्यापक प्रयत्न करण्यात येत आहेत. बचतगटांमार्फत ग्रामीण महिलांचे आर्थिक सक्षमीकरण करण्यात येईल, असे त्या म्हणाल्या.यावेळी मुख्यमंत्र्यांच्या हस्ते ‘मदरटच’ या लोगोचेही अनावरण करण्यात आले. मुख्यमंत्र्यांसह यावेळी उपस्थित मंत्र्यांनी बचतगटांच्या स्टॉलला भेट देऊन उत्पादनांची माहिती घेतली.