• 14088528_1071303972955163_8591447900066866088_n

  स्त्री शक्तीच्या पाठीशी ठामपणे उभी राहणार – ग्रामविकास मंत्री पंकजा मुंडे

  सोलापूर : राज्याच्या विकासात स्त्रीयांचे योगदान मोलाचे आहे. त्यांना बळ देण्यासाठी शासन सक्षम आहे. स्त्री शक्तीच्या पाठीशी आपण खंबीरपणे उभे राहू, अशी ग्वाही महिला व बालविकास मंत्री पंकजा मुंडे यांनी दिली.

  सोलापूर जिल्हा परिषदेच्या महिला व बाल विकास विभागामार्फत जिल्ह्यातील ग्रामीण भागातील एकात्मिक बाल विकास सेवा योजनेंतर्गत उत्कुष्ट कार्य केलेल्या अंगणवाडी सेविका पारितोषिक वितरणप्रसंगी त्या बोलत होत्या.

  यावेळी व्यासपीठावर जि.प.मुख्य कार्यकारी अधिकारी अरुण डोंगरे,अतिरिक्त मुख्य कार्यकारी अधिकारी पोपट बनसोडे, जि.प.अध्यक्षा जयमाला गायकवाड, आमदार बबनदादा शिंदे, जि.प.उपाध्यक्ष शहाजी देशमुख, सभापती ॲड,सुकेशिनी देखमुख, कल्पना निकंबे-क्षीरसागर, मकरंद निंबाळकर, अप्पाराव कोरे, शिवानंद बिराजदार आदी मान्यवर उपस्थित होते.

  श्रीमती मुंडे म्हणाल्या, अंगणवाडी सेविकांना वाढीव मानधन मिळावे यासाठी शासनाने सुमारे 228 कोटी रुपयांच्या निधीला मान्यता दिली आहे. भविष्यात मुलींना कौशल्य शिक्षण देण्यात येणार असून त्यासाठी 10 हजार रुपयांची तरतूद केली जाईल. स्त्रियांनी स्त्री जन्माचे स्वागत करावे, त्याचबरोबर स्वच्छता अभियान प्रभावीपणाने राबवावे, असे आवाहन करुन आरोग्य विभागात जि.प.मुख्य कार्यकारी अधिकारी अरुण डोंगरे यांनी उल्लेखनीय कार्य केल्याबद्दल त्यांचे अभिनंदन केले.

  निर्मिती लॉन्सच्या प्रांगणात आयोजित करण्यात आलेल्या या कार्यक्रमात सन 2015-16 व 2016-17 या वर्षात उत्कृष्ट कार्य केलेल्या 244 अंगणवाडी कर्मचाऱ्यांना पुरस्काराने गौरविण्यात आले. या कार्यक्रमासाठी शहाजी पवार, वसंतराव देशमुख, जि.प.बालकल्याण विभागाचे उप मुख्य कार्यकारी अधिकारी अशोक सावंत यांच्यासह जिल्ह्यातील अंगणसेविका उपस्थित होत्या.