• slider_new_00002

  मी मंत्री नंतर, आधी भगवान बाबांची भक्त : पंकजा मुंडे

  बीड: भगवानगडाचं आणि माझं नात बाप-लेकीचं आहे. जमीन विका आणि शिका असे भगवान बाबा म्हणायचे. गोपीनाथ मुंडे साहेब हे केवळ भगवान बाबांच्या दर्शनासाठी इथे जमत नव्हते तर आपल्या समाजाला एक दिशा मिळावी, त्यांच्या विकासाचा नवा संकल्प करता यावा यासाठी सभा घेतली जायची. आज मी इथे संकल्प करत आहे. हुंडा आणि स्त्री भ्रूण हत्येचा राक्षस संपवून टाका. तुमच्या हातातला कोयत फक्त ऊसतोडणीसाठी वापरा, दुसऱ्या कामांसाठी नको, असे पंकजा मुंडे म्हणाल्या.

  मी मंत्री नंतर, आधी भगवान बाबांची भक्त आहे. मला अहंकार नाही, पण स्वाभिमान आहे. वडिलांच्या अस्थी गडावर आणल्या तेव्हाच भगवानगडाची लेक झाले. गोपीनाथ साहेबांनी भगवानगडावरुन शेवटचं भाषण करताना वारसा सोपवला. तो मी पुढे जपणार आहे. मी अंहकाराचा, कारस्थानाचा बुरूज तुमच्यासाठी उतरले. मला तुमच्या मुलांच्या हाती कोयता नाही पुस्तक द्यायचंय. पंकजा मुंडे यांनी त्यांच्या भाषणातून थेट नाव न घेता धनंजय मुंडे आणि भगवान गडाच्या महंतावर टिका केली आहे.

  मला माझी शक्ती दाखवयाची नाहीये. तुम्ही माझ्या शब्दाला जे जाणलं तुम्ही मोठे झाले. मला भगवान बाबांचं दर्शन तुमच्यात झालंय. माझा राजीनामा हेलिकॉप्टरमध्ये कायम तयार असतो, भ्रष्टाचाराचे आरोप, राजीनामा मागण्यांवर पंकजा मुंडेंची टीका केली. वर्षानुवर्ष सत्ता भोगणा-यांनी मराठा तरूणाचं नुकसान केलं. एक मुलगी गडाबाबत अपशब्द काढणार नाही. तुम्ही सर्वांनी भगवान बाबांच्या विचारांना जपा, गोपीनाथ मुंडे साहेबांच्या विचारांना जपा हीच माझी इच्छा आहे.

  – मी तुमची देवता नाही, माता आहे : पंकजा मुंडे

  – माझा अभिमन्यू करण्याचा प्रयत्न सुरु आहे : पंकजा मुंडे

  – माझा राजीनामा हेलिकॉप्टरमध्ये कायम तयार असतो, भ्रष्टाचाराचे आरोप, राजीनामा मागण्यांवर पंकजा मुंडेंची टीका

  – हुंडा आणि स्त्री भ्रूण हत्येचा राक्षस संपवून टाका : पंकजा मुंडे

  – तुमच्या हातातला कोयत फक्त ऊसतोडणीसाठी वापरा, दुसऱ्या कामांसाठी नको : पंकजा मुंडे

  ज्या भगवान गडावरून गेल्या काही दिवसांपासून वाद पेटला होता त्या भगवान गडावर जाऊन महिला व बालकल्याणमंत्री पंकजा मुंडे यांनी मंगळवारी संत भगवानबाबांच्या समाधीचे दर्शन घेतले. मार, पंकजा मुंडे यांनी यावेळी भगवानगडाचे महंत नामदेव शास्त्रींची भेट टाळली. त्यामुळे या दोघांमधील हा वाद आता संपेल असे चित्र दिसत नाही. दरम्यान पंकजा मुंडे या भगवानबाबांच्या समाधीचे दर्शन घेण्यासाठी आत गेल्यानंतर त्यांच्या समर्थकांनी पोलिसांवर किरकोळ दगडफेक केली. यात दोन पोलीस जखमी झाल्याचे सांगण्यात येते. या वेळी सर्वसामान्यांसाठी काही वेळासाठी दर्शन बंद करण्यात आले होते.

  ठरल्याप्रमाणे पंकजा मुंडे हेलिकॉप्टरने भगवानगडाच्या पायथ्याशी आल्या. यावेळी खासदार प्रीतम मुंडे याही उपस्थित होत्या.  पायथ्यापासून एका रथात पंकजा मुंडे, प्रीतम मुंडे, पशुसंवर्धन मंत्री महादेव जानकर, कृषी मंत्री सदाभाऊ खोत, अमित पालवे हे भगवानगडाकडे गेले. या वेळी समर्थकांची प्रचंड गर्दी झाली होती. पंकजा मुंडे यांना सातत्याने कार्यकर्त्यांना शांत राहण्याचे आवाहन करावे लागत होते. मात्र पंकजा मुंडे या दर्शनासाठी आत जाताच कार्यकर्त्यांनी बाहेर किरकोळ दगडफेक केली. यात दोन पोलीस जखमी झाले.

  दरम्यान, भगवानगडावरील तणाव निवळण्यास सुरूवात झाल्याचे चित्र दिसत आहे. भगवानगडाचे महंत नामदेव शास्त्री यांनी महिला व बालकल्याण मंत्री पंकजा मुंडे यांना भगवानगडावर दर्शनासाठी येण्याचे निमंत्रण दिले. पंकजा यांनी गडावर यावे व माहेरचे दोन घास खाऊन जावे असे सांगत भोजनाचेही त्यांनी निमंत्रण दिले. तसेच पंकजा मुंडे यांना भगवान गडाच्या पायथ्याची सभा घेण्याची जिल्हा प्रशासनाने परवानगी दिली याचेही महंतानी स्वागत केले.